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Q NA MWAND!SHI MAALUM utajiri na urithi mkubwa wa nchi kwa sababu hivyo akatoa mwezi mmoja il kuandaliwa
— kuna fukwe ndefu na nzuri za kipekee lwa mkakati wa kuongeza ukusanyaji wa
HATIMAYE Kibao kimewageukia dunizni, makaburi yenye historia ya kuvutia, mapato na kuifanya taasisi hiyo kuj(i)tegemea
waviekezaji  waliokuwa \Hakljﬁnglzla mazalia a samaki, matumbawe yenye mvuto kuanzia mwaka ujao wa fedna wa 2019/2020.
mamilioni ya fedha kila uchao kupitia wa kipekee na ndege wa aina 7a kipekee, Pia, Waziri Mpina aliwataka waturnishi
shughuli za uvuvi kwenye hifadhi ya ambao baadhi hawapatlkam katika maeneo wa taasisi hiyo kushikilia msimama Wwa
bahari huku wakiipiga' serikali kwa mengine duniani. i - sheria fliyoanzisha taasisi yao na kwamba,
Kkutoilipa stahili yake. Aidha, katlka hatua nyingine, Waziri kama kuna maelezo na mMawazo ya kisera,
Hali hiyo inatokana na amri ya serikali Mpina alisema pamoja ha kuwapo kwa malalamiko hayo yawasilishwe kwa viongozi
iliyowataka Wawekezaji  wote _wenye vivutio vingl vya kipekee, bado kitenﬁo husika wakuu wa wizara. :
kikabiliwa na madeni “wawe wameyalipa hakijavitangaza vivutio hivyo ikamnilifu sMtu mwingine yeyote, mwenye cheo
ote ndani ya kipindi cha mwezi mmoja na mfano mmoLawapo ni kwamba hadi chochote, akija kuwalaghai wananchi na
uanzia sasa, kabla ya kuchukuliwa hatua kall sasa, hakuna mac ango kwenye milango ya kuwaambia uongo, tofauti na maelekezo
7a kisheria. ¢ ‘ kuingilia nchini ikiwarmo viwanja va ndege, ya sheria, mkamateni na ashtakiwe kama
Waziriwa Mifugo na Uvuvi, Luhaga Mpina, T R mhalifu ~ mwingine
E\cﬁye ali efsig;ha esitluri hi},rr(\)(1 ya wawekezaji ‘ ‘ Mtu mwingine yeyote, mwenye cheo aae nﬂmlﬂ ufv%z‘mafag
anve Hifadhi ya Bahari na Tengefu i 5 H
(MPRU), kutoili?)(aBseriiia“ k\n?ae nl?t?wa;r%bia chochote, akija !(uwalaghal war!anchl kisheria,” _alisisitiza
mzikuwa\;\rasipomefl]:(z_a m%deni 30 ambayo na kuwaambia uongo, tofauti na WazmeMngjlga o
a ujumia a sh. milioni . A . ’
ka\mwejl serika ia?\‘\a?t‘aslitaSkuvurrrl:jaor:\!\ﬂ(?;%;bzé ma?mkezo ya Shen.a' mka!“a_tem na Hifadni za Bahari
cl ,?,ahmwislhowe k&uwz_akamm c;yahusli,ka, ashtakiwe kama mhalifu mwingine na L fggggﬁ?
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K k-l:h;guwaﬁakgﬁ;;ah;k;?,ng‘g..} g ninyi msimamo wenu uwe wa kisheria.” lohn Komakoma

Taarifa iliyotolewa na Wizara ya Mifugo < e alimhakikishia
na Uvivi jana, llieleza kuwa Waziri Mpina bandarini na r_mpakam. Waziri Mpina kuwa, maagizo yote aliyoyatoa
alitoa agizo hilo wakati akizungumza Katika ~ Vilevile, alisema kuwa hakuna matangazo atayasimamia ikamilfu ~ na  kuona

Siara ya kutembelea Hifadhi ya Bahari ha pia kwenye jombo Vya habari na matokeo yanatekelezwa fwa wakati i kuiwezesha
Maeneo Tengefu kwen e Visiwa vya Mbudya {ake, hilo linachangia wananchi WenEy taasisi yao kutoa mchango unaostahili kwa
na Bongoyo, ambapo ﬁ;bainika kuwa baac}’hi utofahamu urithi huo na kwamba pia, hilo taifa,

a wawekez'aii waliopewa maeneo kwenye linachangia Kuwapo. kwa idadi ndogo ya Komakoma alisema i kuleta ufanist
ﬁifadhi hizo, wameshindwa Kuyaendeleza watalil wa ndaninanjeya nchi wanaokwenda wa kaz, kitengo hicho kiko kwenye hatua
kwa mujbu wa mikataba yao ha pia kutembelea hifadhi hizo. _ ya mwisho ya mapitio y2 Sheria ya Hifadhi
kushindwa kulipa tozo stahili za serikali. Waziri Mpina aliagiza Iguandp._hwa mkakati 72 Bahari na Maeneo Tengefu Namba 29

\Waziri Mpina alisema kuwa serikali ya wa_ kutangaza vivutio hivyo ili mwishowe V(a mwaka 1994, ili kuiwezesha taasisi hiyo
awamu ya tano kamwe haiwezi kukubali visaidie kuvutia zaidi watalii na kukuza pato uhifadni maeneo tengefu yaliyoko kwenye
kuchezewa ha wawekezaji  ambao lataifa, = : ' mito mikubwa, mabwawa na maziwa kote

hawajalipanga na kuchelewesha uendelezaji Miakati huo ufike  wizaran kwangu nchint. e
wa fukwe na maeneo men ine ya urithi Februari 28 mwaka huy,” alisema Waziri Pia, alisema katika kipindi cha mwaka wa
wa nchi na Kkukwamisha Lﬁ(usanya}i wa Mpina. fedha|2017!2018, kutenEo hicho kimepokea
mapato yake halali ambayo ndiyo hutumika KUTEGEMEA R}UZU.KU , watalii 45,000, ambapo kati ya hao, 26,000 ni
kukamilisha shughuli  mba imbali  za Wakati huohuo, Waziri Mpina alielezea watalii wa ndani na 19,000 ni watalii wa nje,
maendeleo mshangao wake kwa kuona kuwa taasisi hivyo kuingiza [diasi cha wastani wa sh. bilioni

‘Akicleza zaidi, Waziri Mpina alisena hiyo Ikishindwa kujiendesha, badala yake 16, kwa mwaka na wanatarajia_kuwa na

Hifadhi ya Rahari na Maeneo Tengefu ina kutegemea ruzukuya serikalilicha ya kuwapo ongezeko kubwa saidi la watalii katika kipindi

cha mwaka

huu wa fedha. 74:

fursa nyingi na vyanzo vingi vya mapato,




